diễn đàn lớp F trường MĐC
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bất cứ nơi nào trái tim lớp F vẫn tỏa.

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN

Go down 
Tác giảThông điệp
Felle FI FA
Level 3 : Xeko
Felle FI FA

Đến từ : Tên F chính hiệu Friend Frolader Felle tên thân mật FA FO FIFA

CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Empty
Bài gửiTiêu đề: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeSun Aug 10, 2008 8:21 pm

Mấy bạn thân mến! Đây là "trụ sở chính " của bộ phim. cho tiện theo dõi thì trong đây là nội dung từng tập.
các bạn đừng nên post bài vào chủ đề này nhé
Felle FI FA
Felle FI FA

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeSun Aug 10, 2008 8:26 pm

tập 1:

" reng ... reng ... reng "
Tần đang đứng trên hành lang ngẩn ngơ nhìn sân trường mới , đến nỗi ko nghe tiếng chuông reo. 1 cậu học sinh khác xách cặp chạy như bão lên cầu thang thì vô tình " đâm sầm " vào Tần. cậu quay đầu lại nói vội " Tui tên Hoàng, bữa nay là bữa học đầu tiên tui ko muốn vào trễ. do vội quá lỡ đụng trúng. xin lỗi. chấm hết ". thằng bạn chạy mất phía sau là khuôn mặt ngơ ngác:
- Thằng gì nói chuyện như phát xít dí vậy. " xin lỗi " _ đồ trơ trẽn! ( tần ) rồi nhỏ cũng vội chạy vào lớp

( trong lớp ): _ thằng quỉ sứ, lớp có 7 cái bàn mà mày dành hết 3 cái là sao? tao là đại ca khu này, mày dám chống hử? ( lâm )
( hoàng ) _ ê! ai chống ai ! lớp mới mà đại ca đại két gì ở đây! tui là Hoàng, là học sinh mới. sỡ dĩ tui dành 3 cái bàn là có nguyên do. cặp tui là hàng hiệu ko thể để dưới đất. còn áo khoác này là Mĩ chuyển về phải bỏ lên bàn. nếu muốn tui trả đưa cái đầu bạn để tui treo áo khoác đi! _
_ mày nói cái gì có gan nói lại ko?
_ sao ko dám ! trước khi tui nói cho tui hỏi " bạn có phép lịch sự tối thiểu ko? " tui kiu bạn bằng bạn, bạn kiu tui bằng mày. thật là bất lịch sự. bây giờ tui xin nhắc lại lời hồi nãy " NẾU MUỐN TUI TRẢ THÌ ĐƯA CÁI ĐẦU BẠN ĐỂ TUI TREO ÁO KHOÁC ĐI" . chấm hết !
_ mày nói cái gì ! ( thằng Lâm túm áo dịnh đấm vào mặt Hoàng )
( hoàng bình tĩnh ) _ tay bạn bẩn thế đừng đụng áo sơmi của tui. nó nhập từ Pháp.
( duy đấm vào mũi hoàng la lớn ) _ thằng quỉ!!!!!!!!!!!!!!!

Thảo nói nhỏ với Vi : " hai thằng này vô đây làm bẩn không khí ! "
_ CÁI GÌ..........!
thằng hoàng + lâm đồng thanh
( vi ) _ sao đồng thanh dữ vậy tập trước hả
( thảo ) _ tui nhớ volumn vặn nhỏ lắm mà! tai mấy thằng này còn thính hơn cú nữa

( hoàng ) tui xài X-MEN hàng hiệu từ KOREA, khử hết mùi hôi roài
( lâm ) chắc nó nói mày bị hôi nách
_ con khỉ ! bạn im đi

_ MẤY NGƯỜI LÀM PHIỀN MÀNG NHĨ CỦA TUI QUÁ! ( trang ) _ vừa nãy bạn " đại ca " gì gì đó la lớn quá, màn nhĩ thườgn xuyên chịu đựng những âm thanh kinh dị như cầm thú như vậy thì dễ bị tổn thương lắm
Lâm nhìn Trang có vẻ mê mẩn . thật sự thằng này bị khuất phục vẻ tiểu thư của nhỏ. cậu nhẹ giọng " ừ vậy tui ko lớn tiếng nữa ! "
Tần vàư vào lớp thấy cảnh tượng " supermarket " này thở dài nghĩ đến ngày tháng sóng gió. từ nãy giờ chỉ có nhỏ Trâm ngồi rụt rè ở góc lớp ko nói ko rằng chỉ nhốt đầu vô quyển sách " ĐORÊMON "
Khi " giông gió " đã qua, thì " sóng yên biển lặng " phủ đầy cho đến khi " BÃO TÁP " xuất hiện. "

tiếng mở cửa_ im lặng _ nhìn cánh cửa _ hồi hộp
tiếng guốc càng to dần _ có người tiến lại gần _ cánh cửa mở toang _ 7 đứa ngơ ngác
Felle FI FA
Felle FI FA

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeSun Aug 10, 2008 8:29 pm

TẬP 2

7 đứa ngơ ngác nhìn _ 1 cô giáo trẻ, cực kì xinh đẹp_ vẻ đẹp của sự chính chắn mà vẫn pha 1 tí trẻ trung
( lâm ) áo thun trắng + áo khoác xám + kaki trắng = tuyệt vời.
nó chỉ dám nghĩ ko dám nói thẳng ra vì pha lẫn vẻ đẹp còn ánh mắt nghiêm đến khó tả_ ánh mắt làm lặng im 1 thằng có " chiến tích " từ 7 năm học, " tiền án " đáng ghi vào GI-NÉT : hơn 43 lần uống trà với hiệu trưởng trong năm, 8 lần bị mẹ xách đầu về từ đồn cảnh sát, 5 lần pó bột ở tay, 3 ở chân, 1 ở đầu . điểm yếu duy nhất của thằng Lâm : " anh hùng khó qua ải mĩ nhân ".
nhỏ Trang ngơ ngác : " cô này xài mĩ phẩm hiệu gì ấy nhỉ ? "
Vi quay qua nói nhỏ với tụi con gái khác: " cô này đóng phim truyền hình chắc rinh giải bịch bịch quá "
thằng Hoang nghe thấy_ buông miệng : " mấy bạn chỉ nghĩ xa xôi, mà tui thấy đóng phim điện ảnh thì ok hơn, tui có người chú bên Hồng Kông, để tui đưa cho cô danh thiếp"
( thảo ) _ tai bạn có đầy đủ cấu tạo như tai con cú vậy
( tần ) _ đã vậy con mang mùi hồi đặc trưng nữa chứ
_ tui xài X-MEN hàng hiệu

_ các bạn vui lòng giữ im lặng, tôi muốn có không khí xã giao nghiêm chỉnh, tôi ko làm mất thời gian của các bạn nhiều. được chứ?
ĐƯỢC _7 đứa la, thằng Lâm đương nhiên la lớn nhất, nhỏ Trâm thì mới " thử giọng " nên yếu nhất. nhưng có 1 điểm chung là cả cô giáo và học sinh cũng cười

_ từ nay trở đi các bạn là học viên của trường đào tạo thanh thiếu niên chuyên nghiệp " TNTL " ( TẦM NHÌN TƯƠNG LAI ). Tất cả các bạn được chúng tôi chắt loc ra từ 20 trường. do đề cao hiệu suất nên lớp chúng ta chỉ có 7 người, là lớp ít nhất trong 4 lớp mà TNTL đào tạo. Do đó tôi có lí do tin tưởng các bạn sẽ hoàn thành tốt khoá học của chúng tôi
tiếng vỗ tay rầm rộ khắp phòng vang lên hồi lâu.
" cô này phát âm chuẩn quá " ( thảo )
" nói 1 lèo ko vấp quả là " cao nhân " ( tần )

_ tôi xin giới thiệu. tên của tôi là TỐNG CÁT DƯƠNG. phụ trách tạm lời lớp các bạn.Sau đây là 1 số qui định cơ bản của trường
_ thứ nhất : các bạn tuyệt đối phải tuân thủ đúng giờ giấc. thứ 2,4,6 hàng tuần có mặt ở đây đúng 6h37' và ra về đúng 8h48'. nếu trễ thì các bạn sẽ bị trừ điểm, trễ 1 phút tương đương bị trừ 1 điểm
- thứ hai : thành tích của các bạn sẽ được tính theo sự bảo mật. các bạn chỉ biết được nó khi chúng tôi thông báo vào đầu tháng và đương nhiên các bạn cũng biết tại sao mình có điểm công và trừ
- thứ ba : cứ sáng chủ nhật tuần thứ 2 của mỗi tháng các bạn sẽ được học 1 buổi đặc biệt. còn đặc biệt thế nào thì đến đó sẽ biết
" trời đúng là như ông AOYAMA nói : " bí mật làm nên vẻ quyến rũ của phụ nữ " " ( hoàng )
- còn nữa nhưng tôi sẽ thông báo cho các bạn khi nào cần thiết. bây giờ chúng ta có bữa học đặc biệt đầu tiên các bạn đi theo tôi.
"LET'S GOOOOOOOOOOOO " ( lâm )
( vi ) _ nhí nhảnh dữ vậy trời!
( trâm )_ trường này bí hiểm quá
( hoàng ) _ hí! từ nãy giờ bạn mới chịu nói 1 câu hả !
( thảo ) _ Trâm! nói nghe nà ! bạn nên luyện âm đi, phát âm hơi bị ko chuẩn!
_ cảm ơn góp ý

7 đứa phấn khởi đi theo cô Dương. tất cả chuẩn bị đón tiếp 1 sự bí ẩn nào đó đằng sau ngôi trường chuyên nghiệp và 1 cô giáo xinh đẹp
Felle FI FA
Felle FI FA

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeSun Aug 10, 2008 8:31 pm

tập 3

1 chiếc xe MECEDES đen bóng lưỡng , có in dòng chữ " trường đào tạo thanh thiếu tiên TNTL " đang " chờ " bọn nhóc ngoài sân trường. 7 đứa hí hửng tót lên xe.
( hoàng ) _ xe này đời 2006 mới ra luôn!
( vi )_ hừ !Lâm mới lên xe đã dành tuốt 2 chỗ ! thằng gì đâu mà ko ưa được tí nào! cái mỏ dày hơn bàn nạo nữa!
tần chen vô _ tóc nó ko khác " bụi mận gai "
vé cuối cùng dành cho Thảo _ bạn nào hảo tâm tặng cho nó chai P/S, mỗi lần nhe cái hàm răng đậu phộng của nó ra là muốn " té lầu "

_ ổn định đi! ( c.dương)
63 63 63 63 63 xe bắt đầu lên ga, bon theo con đường Hoàng Hoa Thám, bọn nhỏ tự nhiên thấy phấn khởi lạ thường, ngay cả cô bé Trâm rụt rè bây giờ cũng cười nói vui vẻ với đám bạn. đúng là sự bí ẩn của cô giáo đã kích thích trí tò mò của chúng. chúng nhảy nhót, ca hát trên xe và chắc chắn 1 ý nghĩ rằng " đây ko phải là 1 buổi chạy sô, ko phải làm bài tập, ko phải đối mặt với cây thước " sát thủ " của 1 ông thầy bà cô nào đó "
" két ............" _bác tài xế này ko lấy bằng " thượng hạng " cũng là tay đua xe( lâm )
xe thắng lại trước căn nhà hoang tối mịt, đánh thức khối óc đang " vui chơi " của 7 đứa nhỏ
( trâm ) _ nhà hoang..........! sao giống phim quá vậy
( tần ) _ 42 42 hoàng ơi đi kế tui
KẾ TUI NỮA5 đưá con gái đồng thanh 1 lượt
( lâm ) hứ đồ con gái nhát như thỏ đế ! 02 28 28
_ thôi ! xuống xe nhanh đi ! chnúg ta ko có nhiều thời gian đâu ( c.dương )
Bác tài mở cốp xe sau lấy ra cho bọn nhỏ đủ thứ loại đồ nghề

( c.dương ) _ tôi muốn các bạn vào trong đó
HẢ!!!!! 27 27 lần này cả 7 đứa đồng thanh

42 42 42 42 42 42 42

_ nếu ai không đồng ý thì lên xe tôi chở về ngay lập tức!
cô giáo quả quyết, 7 đứa chỉ biết nắm tay nhau nhưng thực ra chúng ko hề muốn về tí nào, bởi vì tuy có sợ nhưng bí ẩn trong kia vẫn " khuất phục " chúng
_ đây là 7 cái đèn pin! còn đây là thiết bị truyền tín hiệu! các bạn sẽ liên lạc được với nhau, bấm vào nút xanh này thì sẽ nói chuyện được với tôi! vào trong đó thì nhiệm vụ các bạn như 1 thám tử. có xem CONAN ko?? tôi thử xem những người tôi đã chọn thông minh cỡ nào. cái các bạn cần tìm là 1 cây cờ vàng. nếu ko lấy được nó coi như lớp ta mất đi 1 điểm. nếu ko lấy dc nó coi như trao cơ hội về tay lớp khác. từ trước đến giờ ắt hẳn ánh sáng đã làm mờ mắt các bạn, tôi muốn xem liệu có ai tìm được gì trong bóng tối hay ko! còn gì hỏi nãư ko nếu ko còn thì bắt đầu đi!

bây giờ thì bọn nhóc hăng hái " xông thẳng " vào toà nhà hoang phủ đầy bóng tối mà ko tí sợ hãi. vì sao ư? đơn giản chúng là những người được cô giáo đặt trọn niềm tin. chúng mang theo cả trí tò mò, bản lĩnh, sự hiếu thắng và lòng tự trọng. Trước chúng là bức màn đen bí ẩn, đằng sau là nụ cười động viên, tin tưởng của cô giáo. Tất cả vẫn đang chờ, bí mật gì sau đó, 7 đứa trẻ sẽ như thế nào. ???????????
Felle FI FA
Felle FI FA

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeSun Aug 10, 2008 9:40 pm

TẬP 4

Bọn con gái ko còn sợ sệt gì nữa, thằng Lâm ko còn lảm nhảm, cả thằng Hoàng cũng bỏ thói khoe khoang. chúng xông vào ngôi nhà hoang. " xông " theo 1 cách đúng nghĩa.
trong ngôi nhà có vài phòng ko có cửa, ko có một ánh điện, lối sáng duy nhất cho bọn nhỏ là 7 cái đèn pin_ thứ duy nhất giúp được chúng bây giờ. 7 đứa đã bắt đầu cho mình những lối đi riêng.
Tần,Vi, Thảo bắt đầu từ cầu thang lên lầu, chúng rà theo khoảng trống giữa những đống tranh. Khoảng không nào đó đã đánh thức sự tập trung của 2 đứa, Vi chợt nhận ra là trước mặt nó và người bạn mới quen là một căn phòng lớn, lạnh tanh, hai đứa bối rồi nhìn nhau.
Thảo nối máy với C.Dương_ vi với em đang trong căn phòng trống,.....,....???????!!!!!!!!!!!
( c.dương ) _ Hãy chọn 1 hướng cố định men theo vách tường và tìm lối ra, đứng đi mất phương hướng! Nhớ rằng phải men theo vách tường
C.Dương vừa tắt máy liên lạc liền quay sang thầy Thành ( phụ trách cơ sở )_ anh có chắc là đảm bảo an toàn cho tụi nhỏ ko? nếu cần thì chúng ta sẽ mở điện.
T.Thành_ em yên tâm, chúng ta đã đưa chúng vô đây thì an toàn tuyệt đối được bảo đảm. Anh sợ rằng chúng sẽ thật vọng khi nhìn thấy ánh sáng ! Mà hình như em kì vọng rất nhiều vào chúng!
C.Dương chỉ cười nhẹ , nhưng chợt nhận ra trong ánh mắt cô tràn trề niềm tin và hy vọng.

ở một nơi nào đó trong ngôi nhà hoang, Lâm và Trang cũng đang mất phương hướng. Trang cố giữ vẻ bình tĩnh, nhưng thật sự một " tiểu thư" như cô lần đầu tiên đối mặt với thử thách lớn thì chướng ngại tâm lí quả thật ko nhỏ. Lâm chợt nhận thấy đôi mắt rưng rưng của cô bạn cùng lớp, nó nắm lấy bàn tay của nhỏ. _ tôi ko biết tôi có thể làm chỗ dựa tinh thần cho bạn ko. nhưng tôi nghĩ bạn phải can đảm lên vì chúng ta ko thể nào lùi bước.( lâm)
Trang ngạc nhiên trước ánh mắt chân thành của thằng bạn " siêu quậy ". nó xiết chặt tay Lâm hơn như một lời đáp trả. 2 đứa cùng nhau bước vào căn phòng tối mịt,xem từng chiếc tủ gỗ bám đầy bụi.
_ Căn nhà này rộng như vậy dù cho tìm đến sáng chúng ta cũng ko thể nào tìm được gì ! ( trang)
Lâm nối máy với C.Dương _ cô ơi ! cờ thì ko thấy chỉ thấy 1 đống tủ gỗ quái đảng đứng cháng cả đường. Tìm bao giờ mới xong
( c.Dương ) _ trong sự bất thường , luôn luôn có điều bí ẩn. Đó là " chìa khoá " giúp em tìm ra cờ

Hoàng và Trâm đang lạc vào căn phòng _ căn phòng ko có cửa cũng như phòng của tụi bạn. Nhưng có điều khác lạ , chúng chỉ tìm thấy giữa căn phòng _ một chiếc bàn trống, bụi bám đầy. có lẽ Hoàng ko như Lâm, ko sẵn sàng nắm tay 1 cô bạn đang run sợ, nó rất ngại việc ấy. Điều duy nhất nó có thể làm bây giờ là đi đằng sau và bảo vệ bạn mình
( hoàng ) _ em và Trâm ko tìm dc lối ra! cái phòng quái quỉ này toàn bóng tối chỉ có cái bàn trước mặt. cứ như vầy chắc tối nay cắm trại ở đây luôn
( c.Dương ) _ 2 em có thể ngủ nhờ cái bàn đó đấy!
( Trâm quay sang Hoàng) _ ý cô nói mình leo lên bàn này ngủ hả?
( hoàng ) _ chắc vậy ! từ từ suy nghĩ đi .....

" tích tích tích... tích tích tích..." đồng hồ đã phát tín hiệu . c. Dương nối máy với 7 đứa nhóc đang lạc trong bóng tối
- bây giờ đã là 8h, có nghĩa là các em còn 47' để tìm kiếm. nhớ kĩ những lời tôi đã nói với các em nếu ko muốn ở đó suốt đêm. nhớ kĩ những lời tôi đã nói, nó ko đơn thuần là lời động viên

" nhớ kĩ những lời tôi đã nói nó ko đơn thuần là lời động viên" tia sáng nào đó liền loé lên trong đầu bọn nhóc
_ quả thật nó ko đơn thuần là lời động viên! ( tần )
_ trong sự bất thường luôn luôn có điều bí ẩn! ( trang )
_ tớ ko nên run sợ nữa vì thật sự chúng ta đã tìm ra ánh sáng ( trâm)
bọn nhóc nhìn nhau với ánh mắt tràn đầy hy vọng lẫn hạnh phúc . Vì những vệt sáng đèn pin đã tìm đến những bí ẩn thú vị

TÌM RA RỒI!!!!!!!!! cả 7 đứa đồng thanh
Felle FI FA
Felle FI FA

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeMon Aug 11, 2008 3:08 am

TẬP 5

Lời gợi ý của C.Dương đã thắp sáng tia hy vọng của tụi nhỏ. chúng nhớ lại lời cô

------------------------------------------------------------------------------------

( thảo ) - tui hiểu ra tại sao cô bảo chúng ta phải đi men theo vách tường rồi.
( Tần ) _ vì như thế 2 chân chúng ta lúc nào cũng sang ngang. điều đó đồng nghĩa với việc chúng ta ko dồn trọng tâm về phía trước. Chúng ta cũng ít rọi đèn pin vào những gì ở kế bên, mà chỉ cảm nhận nó . Vì thế nên chúng ta để ý nhiều hơn đến những gì trước mặt mình
( Vi )_ Những thứ mà chúng ta ko thể thấy được nếu ko men theo vách tường. Chẳng hạn như dòng chữ này

Lời nguyền 1 : BÓNG TỐI LUÔN CHÀO ĐÓN

( thảo) _ tìm ra rồi báo cho 4 đứa kia thôi!
( Vi) _ ừ cũng mong rằng vậy! Bây giờ không những bóng tối ức hiếp chúng ta mà cả thời gian cũng cìen ép.

------------------------------------------------------------------------------------

Thảo lập tức liên lạc với tụi bạn
_ 3 đứa tui đã tìm ra lời nguyền 1 đó là: Bóng tối luôn chào đón
( tần ) _ tui đoán đây có thể là 1 câu gợi ấy bao gồm nhiều lời nguyền, còn việc có tìm ra được nó hay ko là nhờ vào các bạn! cố lên nhé !

( Lâm ) _ hừ tụi tui đâu có ngu! chỉ chậm hơn mấy bạn 1 tí thôi! Bất thường mà cô nói ở đây là những cái tủ
( Trang ) _ tại sao cánh cửa của những cái tủ lại bị mở trong khi ở đây là 1 ngôi nhà hoang

Trang chợt nhận ra trên cánh cửa có những vết sơn đỏ rất lạ nhưng nó ko tài nào đoán được tại sao như vậy.
( Lâm ) _ ko chỉ có 1 cánh mà tất cả cánh khác cũng vậy _ những vết sơn đỏ với những kí tự lộn xộn hình như là Tiếng Việt nhưng ko trọn vẹn

hai đứa nhìn nhau, trong ánh mắt đã loé sáng lời giải đáp cho điều bất thường từ cái tủ. " cách ... cách ... cách ..... " tụi nó đóng hết cửa tủ lại
Tất cả cánh cửa đã được đóng lại nhưng có 1 thứ được mở ra đó là lời nguyền thứ 2

NHỮNG NGƯỜI BẠN PHƯƠNG TÂY

-----------------------------------------------------------------------------------

_ mấy bạn ấy đã tìm ra 2 lời nguyền chỉ còn tụi mình thì chưa ( trâm )
( hoàng ) _ đừng nản chí như thế! có cố gắng ắt có thành công !
( trâm ) _ nhưng có điều tui hổng hiểu. tại sao cô nói " 2 em có thể ngủ nhờ cái bàn đó đấy". có nói tụi mình leo lên bàn ngủ hay là cái bàn này giúp tụi mình tìm ra bí mật.
( hoàng ) _ ngốc quá! Bạn có xem CONAN ko? Mà nếu như ko cũng để ý đến lời lúc nãy cô đã nói với Lâm " trong sự bất thường luôn luôn có những điều bí ẩn ". thử suy nghĩ những điều bất thường ở đây đi
( trâm ) _ cái bàn này. tại sao nó lại đăt ở giữa phòng! nếu người đặt có chủ ý cho ta xem 1 bí mật nào đó thì họ sẽ đặt ở giữa phòng. nhưng rõ ràng chùng ta moi móc kĩ cái bàn. chẳng tìm được gì ngoài .... "phân chuột "!
Trâm tiếp tục suy đoán trong khi người bạn đồng hành của cô ko hề lằng nghe từ nãy giờ, cậu đang chăm chú vào 1 ý nghĩ, ý nghĩ có thể đưa hai đứa tìm đến bí ẩn
( trâm ) Hoàng ơi ! bạn có nghĩ đến vế sau của câu gợi ý ko? lời nguyền thứ 3 ấy ! BÓNG TỐI LUÔN CHÀO ĐÓN NHỮNG NGƯỜI BẠN PHƯƠNG TÂY ..........! ừm ừmmmmmmmmm có thể là đến 1 nơi nào đó. Nhưng tại sao là phương tây mà ko phải đông,....khó hiểu quá!
( Vi )_ Trâm ơi ! bên bạn tìm được chưa! tụi tui đã qua những phòng khác nhưng ko tìm được gì. Nhưng có cái này cần lưu ý cho 2 bạn. 2 phòng tìm ra lời nguyền đều là những phòng ko có cửa. chúng ta phải tìm tiếp trong 1 phòng như thế.
Trâm tắt máy liên lạc quay qua Hoàng hối hả _Hoàng ơi, lcú nãy bạn vào có để ý phòng này có cửa ko! nếu ko có thì nên qua phòng khác! những phòng ko có cửa ấy
( Hoàng ) _ khỏi cần đi đâu xa. phòng này nè. Ra vô cũng ko để ý
( Trâm ) vậy có nghiã bí mật còn trong đây hả! Trời ơi đúng là bóc Mặt Trăng đi thì tui với bạn mới thấy được mặt trời
Hoàng chợt giật mình quay sang Trâm
_ bạn vừa nói cái gì! nói lại thử xem !
thằng Hoàng rọi đèn pin vào mặt nhỏ bạn hỏi dồn dập
_ờ, ờ , ..Lâm nói ...tìm ở phòng ko có.... cửa
( hoàng ) _ ko phải câu đó cái câu Mặt Trăng mặt trời gì đó
_ à thì bóc mặt trăng đi mới thấy được mặt trời . câu này nói chơi thôi mà. Ba tui hay nói vậy lắm
" bóc " thằng Hoàng bún tay , vẻ mặt đắc chí
_ về nhà nhớ gửi lời cảm ơn ba bạn dùm tui
_ hả? nói gì khó hiểu quá vậy
_ vậy mà cũng ko hiểu. rất đơn giản
Hoàng nhìn xuống mép bàn
_ đúng là bóc mặt trăng lên mới thấy được mặt trời
Felle FI FA
Felle FI FA

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeMon Aug 11, 2008 6:51 pm

TẬP 6

( trâm ) _ bạn nói chuyện có trời mới hiểu
( hoàng ) _ tại sao cái bàn này lại ở đây! Trâm nhìn kĩ chỗ này xem, dưới mép bàn, trên lớp bụi có vài dấu vân tay. nếu cái bàn được đặt ở đây lâu ngày thì vân tay đáng lẽ phải bị bụi che hết chứ. Có nghĩa là cách đây ko lâu có người đã khinh cái bàn này đến đây
( trâm ) _ vậy người khinh ấy tại sao lại làm vậy? họ muốn cho chúng ta dễ dàng thấy thứ gì sao! Nhưng rõ ràng ở đây ko có gì bí mật hết
( hoàng ) _ còn 1 lí do nữa . Họ ko phải cho ta nhìn thấy thứ gì , thì chắc chắn họ đang che đậy thứ bí mật dưới cái bàn này.

2 đứa nhóc đẩy cái bàn ra chỗ khác thì điều chúng tìm ra ko phải là lời nguyền thứ 3 mà là hướng mũi tên chỉ ra ngoài trời và dòng chữ " HÃY TÌM ÂN NHÂN THỨ 2 CỦA NGƯƠI "

Hoàng lập tức nối máy với tụi bạn và thông báo về lời gợi ý. Nó chạy ra ngoài trời
_ ân nhân của mình ư! cái gì vậy ở đây chỉ có cây cối thôi, ý cái từ này muốn gì vậy,..... . Các bạn biết không????????? Chúng ta không còn nhiều thời gian đâu

Thảo và các bạn cũng đang đứng trên bancông nhìn ra bầu trời
_ đừng mất bình tĩnh thế Hoàng! Tôi đã tìm ra ân nhân của chúng ta rồi

( sorry tác giả hơi mệt chiều viết tiếp mấy bạn đoán ân nhân của tụi nhỏ là cái gì đi )
Felle FI FA
Felle FI FA

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitimeTue Aug 12, 2008 10:23 am

TẬP 6 ( tiếp theo )

_ánh trăng! Trong bóng tối chỉ có ánh sáng có thể giúp chúng ta. ánh sáng từ thiên nhiên hôm nay chẳng phải là ánh trăng sao
( lâm ) _ quả thật từ nãy giờ nó cũng giúp chúng ta được nhiều điều
( hoàng ) _ mấy bạn có để ý sau chữ " NGƯƠI " có 1 kí tự ko?
( vi ) _ ko tui ko thấy ! Đèn pin của tui bị hư rồi!
( tần ) _ đó là dấu chấm hết

( trang ) _ Vậy có nghĩa là chúng ta đã tìm ra toàn bộ lời nguyền
( trâm ) _ BÓNG TỐI LUÔN CHÀO ĐÓN NHỮNG NGƯỜI BẠN PHƯƠNG TÂY VÀ ÁNH SÁNG TỪ THIÊN NHIÊN

Lâm định nối máy với cô Dương nhưng Hoàng ngăn lại
_ Chúng ta tìm được gợi ý nhờ cô. Bây giờ muốn tìm ra cờ vàng bạn cũng hỏi cô. Thật ra chừng nào đầu óc bạn mới thoát li ra khỏi cô đây!
( lâm ) _ ờ thì ! ko hỏi thì thôi,... làm gì dữ vậy! ê mà có giỏi thì màyyyyyy í lộn bạn giải đố đi!
Mấy đứa con gái ngạc nhiên trước chữ " bạn " của thằng Lâm. Lần đầu tiên nó xưng hô với thằng bạn như một học sinh đàng hoàng ( tức là có khăn quàng và biết xếp hàng ). Có lẽ khó khăn đã làm cho tụi nó gắn bó nhau nhiều hơn trước. Nếu như cô Dương nghe được lời nói của Lâm lúc nãy có lẽ cô sẽ vui mừng lắm..................

quay lại cuộc phiêu lưu bóng tối của 7 đứa nhỏ. chúng đã tìm ra lời gợi ý . vấn đề bây giờ là cây cờ vàng nằm ở đâu sau lời gợi ý đó

( hoàng ) _ những người bạn phưưong tây và ánh sáng từ thiên nhiên có điểm gì trùng lắp nhỉ?
( trâm ) _ mình nghe một người nói khi nào gặp phải tình trạng khó khăn thì nên tự hỏi mình 4 chữ W : WHAT, WHEN, WHO, WHERE !!!!!!!!!!!!!!!!!!

( vi)_ vậy tui thử hỏi trước: CÁI GÌ bóng tối chào đón những người bạn phương tây và ánh sáng từ thiên nhiên?
( thảo ) _ nghe trật lất! thử W thứ 2: Bóng tối chào đón những người bạn phương tây và ánh sáng từ thiên nhiên khi nào? í nghe được đấy
( trang ) _ đương nhiên là ban đêm! trăng có khi nào lên buổi sáng đâu! Mà câu đó chẳng ăn nhằm vào đâu cả. cái chúng ta cần tìm rõ ràng là cây cờ mà hỏi khi nào ! trớt quớt! thử cái thứ 3 đi!
(lâm) _ ai bóng tối chà...............
hoàng ngắt lời _ khỏi nói nữa nghe chữ ai là biết lạc đề rồi! vậy cuối cũng chúng ta còn lại
( trâm ) _ WHEN ! BÓNG TỐI CHÀO ĐÓN NHỮNG NGƯỜI BẠN PHƯƠNG TÂY VÀ ÁNH SÁNG TỪ THIÊN NHIÊN Ở ĐÂU ?????????????????

ĐÚNG RỒI ! 7 đứa la lên, gương mặt sáng bừng như tìm được giọt nước giữa sa mạc. Có lẽ lúc này trong trí óc phong phú của chúng ko còn ý nghĩa về những con số chằn chịt hay câu thơ " mượt mà " mà chúng phải đối diện hằng ngày. Tất cả từng bước đi của bọn nhóc đều đánh dấu sự nỗ lực_ và kết quả thu được làm chúng hạnh phục hơn nhiều so với giải bài toán nâng cao, hay phân tích xong thơ Kiều. Chỉ còn 1 bước đi nãư thôi chúng sẽ tìm ra được cây cờ vàng!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN   CÂU CHUYỆN VỀ NHỮNG NGƯỜI BẠN Icon_minitime

Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Câu chuyện chưa có hồi kết
» câu chuyện về những ngón tay
» cuộc thi kể chuyện lớp F
» câu chuyện về những người bạn
» câu chuyện về những người bạn